Sa halagang $ 1,700 sa average, maaari kang bumili ng isang coffee machine na halos lahat ay ginagawa nito: isang regular na tasa ng joe, isang cappuccino, isang mocha, isang latte macchiato, at espresso (at mga inuming nakabatay sa espresso tulad ng mga latte at granitas).



Mahigit sa isang kamangha-mangha tila napakaraming namumuhunan sa iyong umaga na caffeine, ngunit kung ang mahiwagang one-stop na awtomatikong kape at espresso machine na ito ay maaaring gumawa ng halos bawat nag-aalok ng Starbucks bukod sa Frappuccinos, maaari ba silang sulitin?



Sabihin nating binili mo ang iyong kape sa umaga araw-araw sa taon sa Starbucks, at para sa kapakanan ng simple, sabihin natin na ang kape ay palaging isang matangkad (12 fl oz). Kung bumili ka lamang ng simpleng luma na kape, humigit-kumulang na $ 675 sa isang taon kung bumili ka ng iced na kape, iyon ay halos $ 821 sa isang taon.

Kung nararamdaman mong magarbong at nagpasyang nais mong bumili ng cappuccino araw-araw (hindi na ito nakalista sa kanilang menu ngunit ginagawang inumin para sa sinumang umorder nito), gagastos ka ng halos $ 1,100 bawat taon, batay sa mga ibinigay na presyo noong nakalista pa nila ito.



kape

Larawan sa kabutihang loob ni @benjaminna_mayo sa Instagram

kung paano makakuha ng isang makapal na fit body

Kung nag-order ka ng isang caffe mocha bawat araw, gagastos ka ng halos $ 1,300 sa isang taon, at kung gusto mong magpakasawa sa medyo bagong karagdagan, ang latte macchiato, mahuhulog ang humigit-kumulang na $ 1,400 sa isang taon sa nag-iisa lamang. Panghuli, para sa isang pang-araw-araw na latte, magbabayad ka ng halos $ 1,100 sa kabuuan.

kape

Larawan sa kabutihang loob ni @sandra_yakimova sa Instagram



Malinaw na, karamihan sa mga tao ay hindi bumibili ng Starbucks araw-araw, at kahit na gumawa sila, malamang na hindi magkakaroon ng parehong pagkakasunud-sunod sa bawat oras (walang humuhusga sa iyo kung talagang gagawin mo). Kaya, kunin natin ang average na taunang gastos ng lahat ng mga inuming ito - humigit-kumulang na $ 1,100 sa isang taon.

Ngayon, tantyahin natin ang mga gastos sa paggawa ng mga inuming ito sa bahay gamit ang magarbong $ 1,700-sa-average na makina.

Kape na may kalahati at kalahati

kape

Larawan ni Christina Robinson

Ang isang isang libong bag ng mga coffee beans mula sa Starbucks ay nagkakahalaga ng $ 13, at inaangkin nila na magbubunga ng 64 5-oz na tasa ng kape. Kaya sabihin natin na tungkol sa 30 'taas' na tasa, o isang buwan na halaga ng kape.

Ngayon sa splash ng kalahati at kalahati sa iyong kape. Ang isang quart ay nagkakahalaga ng humigit-kumulang na $ 3 at gumagamit ka ng isang likido na onsa bawat araw. Ang isang quart ay 32 fl oz, kaya't ang kalahati at kalahati ay tatagal din sa iyo sa isang buwan. Para sa isang simpleng lutong bahay na tasa ng kape, gagastos ka ng halos $ 200 sa isang taon. Upang gawing mas madali ang mga bagay, inikot ko.

Iced Coffee

kape

Larawan ni Katherine Baker

Nagbebenta ang Starbucks ng isang 8.8 oz na bag ng kanilang iced coffee blend sa halagang $ 7.95. Dahil ang yelo ay tumatagal ng puwang sa isang mataas na sukat na baso, sabihin natin na ang bag na ito ay gagawa rin ng 30 servings ng iced na kape. Idagdag sa halagang kalahati at kalahati, at iyon ay halos $ 130 sa isang taon para sa pang-araw-araw na iced na kape.

Cappuccino

kape

Larawan ni Gabby Phi

Ang isang libong bag ng espresso na Starbucks ay nagkakahalaga ng $ 12.95. Ang mga cappuccino ay bahagi ng gatas at bahagi ng espresso, kaya sabihin nating ang isang 1-kb na bag ay magbubunga ng dalawang buwan na halaga ng mga inumin. Karaniwan mong gagamitin ang tungkol sa isang tasa ng gatas para sa isang cappuccino, at a galon ng gatas, sa average, nagkakahalaga ng halos $ 3 . Mayroong 16 tasa sa isang galon, kaya gagamit ka ng halos dalawang galon bawat buwan. Iyon ay humigit-kumulang na $ 150 para sa isang taon ng cappuccinos.

Mocha kape

kape

Larawan sa kabutihang loob ng @ 1040night sa Instagram

Ang isang mocha ay binubuo ng espresso, gatas, at tsokolate. Kaya't tantya nating tantyahin na nagkakahalaga rin ito ng humigit-kumulang na $ 150, kasama ang gastos ng pulbos ng kakaw. Gagamitin mo ang tungkol sa isang kutsara sa bawat oras, at ang pulbos ng kakaw ay karaniwang may 8 oz na kahon, kaya't 16 na servings sa isang kahon. Sa karaniwan, ang pulbos ng cocoa ng Hershey ay humigit-kumulang na $ 4, kaya ang idinagdag na gastos ay halos $ 96 sa isang taon. Iyon ay $ 246 sa isang taon.

Latté

kape

Larawan sa kabutihang loob ng @nicom_c sa Instagram

Gamit ang latte Macchiato gumagamit lamang ng halos kalahating shot ng espresso kaya sabihin nating makakakuha ka ng nagkakahalaga ng 4 na buwan mula sa isang bag ng mga espresso beans. Masobrahan natin ang pagpapahalaga sa kaunti at sasabihin na gagamit ka rin ng 2 galon ng gatas bawat buwan para sa iyong pang-araw-araw na inumin. Lumalabas iyon sa humigit-kumulang na $ 110 sa isang taon, kung hindi ka masyadong mapagbigay sa espresso.

Gatas

kape

Larawan ni Sydney Gabel

Ang mga latte, tulad ng mga cappuccino, ay mayroon ding halos isang shot ng espresso, kaya sasabihin naming muli na ang 1 bag ng beans ay tatagal sa iyo ng dalawang buwan. Kung gagamitin namin ang isang tasa ng tantya ng gatas, ang iyong kabuuang taunang gastos sa latte ay lalabas sa $ 150.

jj smith 10 araw na mga recipe berdeng ilas na manliligaw

Kung kukuha kami ng average ng iba't ibang mga inuming ito, lumalabas ito sa halos $ 165 sa isang taon. Malinaw na, ang aking mga pagtatantya ay napaka magaspang, kaya ang pag-ikot na hanggang sa $ 200 ay hindi makakasakit. Ang mas mataas na pagtatantya ay maaari ring mag-account para sa katotohanang hindi pa ako nagtutuon sa mga karagdagan tulad ng asukal, whipped cream, o tsokolate / caramel syrup (na kung minsan ay lubhang kinakailangan).

$ 200 sa isang taon kumpara sa $ 1,100? Kahit na ang matematika ay medyo naka-off, malinaw na makakatipid ka ng pera sa pamamagitan ng paggawa ng iyong mga paboritong inumin sa bahay. Sa tinatayang pagtipid na $ 900 sa isang taon, ang isang magarbong machine ng kape ay magbabayad para sa sarili nito sa halos dalawang taon, sa average.

Kaya, oo, mula sa isang panay na pananaw sa matematika, sulit na mamuhunan sa isang mamahaling makina. Ngayon kailangan mo lamang magpasya kung ang pag-save ng $ 900 ay nagkakahalaga ng pagkawala ng 10 mahalagang minuto ng pagtulog.